•·.·´¯`·.·•Reborn Fan Club•·.·´¯`·.·•
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

•·.·´¯`·.·•Reborn Fan Club•·.·´¯`·.·• Oº°‘¨คลับของคนรักรีบอร์น¨‘°ºO

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มีใครรู้ความหมายบ้าง

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
TeeC-Four

มีใครรู้ความหมายบ้าง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มีใครรู้ความหมายบ้าง   มีใครรู้ความหมายบ้าง Icon_minitimeSun Mar 13, 2011 1:08 am

คือว่าผมจะทำชุคอสแต่หาฟร้อนตัวหนังสือของเสื้อไม่ได้แล้วไม่รุ้ความหมายของมันด้วยจึงอยากจะทราบว่ามันต้องใช้ฟร้อนของอะไรแล้วต้องพิมคำว่าอะไรถูงจะหาได้จากgoogleวานผู้รู้มาชี้แนะด้วยครับ

มีใครรู้ความหมายบ้าง R32017
ขึ้นไปข้างบน Go down
IndigoMist

IndigoMist

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้ความหมายบ้าง   มีใครรู้ความหมายบ้าง Icon_minitimeSun Mar 13, 2011 10:15 pm

เรื่องฟ้อนคงช่วยไม่ได้ล่ะค่ะ แต่ถ้าคำที่จะเอาไปใช้ก็ตามนี้ค่ะ

漂雲咬殺

風紀

เราไม่ใช่ผู้รู้ เลยบอกได้แค่ว่า
漂 = ล่องลอย
雲 = เมฆ
咬殺 = ขย้ำให้ตาย
風紀 (ตัวเดียวกับบนปลอกแขน) = กฎเกณฑ์ กฎระเบียบ

หมดปัญญาแปลให้สวยค่ะ แต่ความหมายก็พอเข้าใจได้ โชคดีในการคอสนะคะ
http://indigomist.exteen.com/
TeeC-Four

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้ความหมายบ้าง   มีใครรู้ความหมายบ้าง Icon_minitimeMon Mar 14, 2011 12:38 am

ขอบคุณมากๆครับ
Seran

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้ความหมายบ้าง   มีใครรู้ความหมายบ้าง Icon_minitimeThu Mar 17, 2011 1:40 pm

ไม่แน่ใจนะคะว่าเป็น รักษากฎ หรือกรรมการคุมกฎ?

(รู้สึกจะอ่านว่าฟุคังน่ะค่ะ)

แต่คำที่มีคันจิติดกันเป็นพรืดนั่น เราไม่ทราบนะคะ
taran

taran

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้ความหมายบ้าง   มีใครรู้ความหมายบ้าง Icon_minitimeSat Mar 26, 2011 12:30 am

No No No ไม่ได้เข้ามาช่วยอะไรเลย
คือคันจิบ้างตัวก็พอเข้าใจแต่ไม่สามารถบอกได้ว่าทั้งหมดหมายความว่าไง
ขอโทษด้วยที่ช่วยไม่ได้นะค่ะ แต่อยากกริ๊ดดดดด ชุดใหม่ ท่านฮิมากอะ
โดยเฉพาะ ฮิเบริ์ด ชอบที่สุด Razz Razz Razz Razz
franny

franny

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้ความหมายบ้าง   มีใครรู้ความหมายบ้าง Icon_minitimeSun Jun 19, 2011 2:19 pm

กรี๊ดด ท่านฮิลุคใหม่ หล่ออ้ะ
(ป.ล.ลุคไหนๆก็แฮนซั่มที่ซู้ดด)

มีใครรู้ความหมายบ้าง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1